เมื่อวันที่ 19 – 21 มิถุนายน 2567 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม มจพ. จัดสัมมนาเชิงปฏิบัติการและศึกษาดูงาน ภายใต้หัวข้อ “55 ปี ครุศาสตร์อุตสาหกรรม สานพลัง ก้าวสู้อนาคตแห่งความยั่งยืน” ณ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร อําเภอชะอํา จังหวัดเพชรบุรี และ วรบุระ หัวหิน รีสอร์ท แอนด์ สปา อําเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
กิจกรรมสัมมนาในครั้งนี้ประกอบด้วยกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ ณ อุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินธร และบรรยายสรุปผลงานผู้บริหาร กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ บรรยายพิเศษโดย ผศ.ดร.กฤษชัย ศรีบุญมา รองอธิการบดี ฝ่ายพัฒนากิจการมหาวิทยาลัยเพื่อความยั่งยืน มจพ. ระดมสมองแบ่งกลุ่มย่อยระดับภาควิชาและสำนักงานคณบดี ณ วรบุระ หัวหิน รีสอร์ท แอนด์ สปา อําเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์