โครงการดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้นักศึกษาได้รับการเสริมสร้างทักษะตามมาตรฐานวิชาชีพครู สามารถนำไปประยุกต์ใช้ในการเรียนและฝึกประสบการณ์สอนได้ มีกลุ่มเป้าหมายผู้เข้าร่วมโครงการ จำกัดจำนวน 120 คน โดยจะแบ่งกลุ่มการทำกิจกรรมออกเป็น 6 กลุ่ม กลุ่มละประมาณ 20 คน สลับหมุนเวียนเข้าห้องประชุมวิชาการตามที่กำหนดไว้ด้วยรูปแบบออนไลน์ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์
ผู้เข้าร่วมกิจกรรมครบ 3 ระยะ จะได้รับ Certificate สำหรับประกอบการยื่นขอใบอนุญาตประกอบวิชาชีพครู
ลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรม https://bit.ly/3JQpkVz
ได้ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 3 มิถุนายน 2567
รายละเอียดการรับสมัครดังนี้
![](http://fte.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/โครงการกิจกรรมเสริมสร้างประสบการณ์การประชุมวิชาการ-256.png)